วันเด็ก 2567
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjnE6Wq2jQvnBhvbFPRA_ILdT1vlH9BAgudzssF9oJ5m2_7yoD71b5Ff1AZ-8rVIow3FdNAsumftSNCKt4iXoLvBomGOpKOzRudQ7gVpD7nUFZhVdF7V3CjYvqC4lloMRVtB7vp2AcLtACQWLVZQqyX7_M4UOFcpAvP74a9lZM9Cui3e0SA-o1rH8be4bM/w640-h360/FB_IMG_1705061078641.jpg)
เนื่องในโอกาสวันเด็กแห่งชาติ 2024 วันนี้เป็นวันที่สำคัญสำหรับเด็กๆ ทุกคน เพราะเป็นวันที่แสดงถึงความสำคัญของเด็กในการพัฒนาประเทศชาติในอนาคต ดังคำขวัญวันเด็กปี 2567 จากท่านนายกรัฐมนตรี เศรษฐา ทวีสิน นายกรัฐมนตรีคนที่ 30 ของประเทศไทยได้กล่าวไว้ว่า “มองโลกกว้าง คิดสร้างสรรค์ เคารพความแตกต่าง ร่วมกันสร้างประชาธิปไตย” ในนามของโรงเรียนเคนเน็ตแม็คเคนซี ขอแสดงความชื่นชมยินดีต่อเด็ก KMS ทุกคน ที่ได้ตั้งใจศึกษาเล่าเรียน พัฒนาตนเอง และสร้างสรรค์สิ่งดีๆ ให้กับสังคม และมีความยินดีอย่างยิ่งที่ได้เห็นทุกคนทั้งครูและบุคลากรร่วมมือกันในการส่งเสริมและสนับสนุนการเรียนรู้ของเด็ก ๆ KMS ซึ่งเป็นประโยชน์ที่สำคัญต่ออนาคตของพวกเขา ซึ่งหมายถึงอนาคตของจังหวัดลำปาง และ ประเทศไทย เด็กๆ คือคนที่มีศักยภาพแห่งอนาคต จงมีความฝัน จงมีความคิดสร้างสรรค์ และจงมีความเคารพความแตกต่างของผู้อื่น เด็กๆ เป็นเสมือนเมล็ดพันธุ์ที่จะเติบโตเป็นต้นไม้ใหญ่ที่มีประโยชน์ต่อสังคมและสิ่งแวดล้อมของโลกใบนี้ต่อไป เรามาส่งเสริมให้เด็กๆ มีความรู้ มีความสามารถ และมีความรับผิดชอบต่อตนเองและสังคม เรามาสนับสนุนให้เด็กๆ มีสิทธิเสรีภาพ มีความปลอดภ