พิชิต"โควตา มช" ด้วยแนวทางของครูโจโจ้
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEip86RoBmGnNdwGR_te4N_zLUv9A1fFu-YOtt69MLin2vKTlAsOlIxkQy0GAOCRH3IARNM1ybKijVfrhyphenhyphenpmOz6Itoz4yZtj_BC5V0yrG1JZDshdXF5zaNFmlhRDGTNO0fUbnCN646k9EuA/s1600/%E0%B8%94%E0%B8%B2%E0%B8%A7&%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%88%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B9%8C.jpg)
เริ่มนับเวลาถอยหลัง .. เหล่านักรบข้อสอบโควตาทั้งหลาย ... ก่อนที่พวกท่านจะเข้าสู่สนามรบ ... อย่ามัวแต่มองคู่แข่งเป็นศัตรู .... เพราะศัตรูที่แท้กลับอยู่ใกล้ตัวเราที่สุด ... ศัตรูที่ว่าไม่ใช่ใครที่ไหน แต่คือ " ใจ " ของเรานั่นเอง ... .....อย่างแรกครูก็ต้องขอเกริ่นถึงความหลังในเยาว์วัยของตนเองก่อน ว่าความจริงแล้วสมัยคุณครูเป็นนักเรียนม.ปลายนั้น ก็เป็นคนที่เรียนไม่เก่งซักเท่าไหร่เล๊ย .. พอเอาตัวรอดได้ ก็เป็นเด็กติดเกม!! นี่นา ... ยังไม่พอแถมติดละครอีกต่างหาก .. ทุกวันตอนเย็นหลังกลับจากที่โรงเรียนก็ต้องพุ่งไปที่ทีวีทันที เปิดทีวี เปิดเครื่อง Play Staion II แล้วลงมือเล่นเกม จนแสบตา .. แทบทุกวัน ยิ่งเสาร์-อาทิตย์นิไม่ต้องพูดถึงเลยครับ .. ยากมากที่จะออกไปเที่ยวนอกบ้าน ผลการเรียนออกมาได้แค่ 2 นิดๆ ... แล้วเมื่อวันหนึ่ง .. ทุกๆ คนพูดถึงเรื่องการสอบเข้ามหาวิทยาลัย ต่างคนต่างมีเป้าหมายของตนเองที่ตั้งไว้ กว่าคุณครูจะค้นพบเป้าหมายของตนเอง ก็ใช้เวลาพอสมควรเช่นกัน ... แต่ ... พอได้เป้าหมาย ก็มีความกดดันเกิดขึ้น.. เพราะเกรดเฉลี่ยที่มี มันมีแค่ นิดเดียว!! จะไปสู้อะ